ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211

เรื่อง Notebook ถอดสายชาร์จแล้วกระตุกอะครับ

คือว่าผมซื้อ notebook lenovo รุ่น y580 ตอนเล่นแรกๆ ผมก็เสียบปลั๊คชาร์จตลอดครับ แต่มีวันนึง ผมลองถอดเล่น เกมที่ผมเล่นตอนนั้นก็ Hon อะครับพอเล่นเสร็จ รู้เลยวากระตุกขนาดไหน notebook ผมเหมือน คอมไม่มีการ์ดจอเลย แต่ผมก็ลองเขาเว็ปไป มีหลายเว็ปบอกว่า ไฟจ่ายไม่พอ บางคนบอกให้ไปเปลีนใน battery option ผมลองปรับทุกอย่างแล้วก็ยังไม่ได้อยู่ดี หรือว่าต้องส่งร้านเค้าครับ ใครรู้บอกที ถ้าว่างๆผมจะลองถ่าย FPS ตอนเสียบกลับตอนถอดปลั๊คให้ดูครับ ใครรู้ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองดูตามนี้ครับ คลิก

เลื่อนลงไปดูข้อ 11.ที่ Switchable Dynamic Graphics ลองปรับตามนั้นดูครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ไม่เสียบก็ประมาณนั้นแหละครับ เพราะมันกำลังประหยัดพลังงานอยู่ จะปรับก็ตามท่านข้างบน^^

เล่นเกมแนะนำเสียบสายชาร์ตเอา แบตไม่จำเป็นต้องถอดก้ได้เพราะมันไม่เหมือนรุ่นเก่าๆแล้ว ที่ปัญหาแบตเสี่อมเดียวนี้ไม่เป็นแล้ว
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    717
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    ไม่เสียบก็ประมาณนั้นแหละครับ เพราะมันกำลังประหยัดพลังงานอยู่ จะปรับก็ตามท่านข้างบน^^

เล่นเกมแนะนำเสียบสายชาร์ตเอา แบตไม่จำเป็นต้องถอดก้ได้เพราะมันไม่เหมือนรุ่นเก่าๆแล้ว ที่ปัญหาแบตเสี่อมเดียวนี้ไม่เป็นแล้ว
    ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำครับ

กล่าวขอบคุณ
    717
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองดูตามนี้ครับ คลิก

เลื่อนลงไปดูข้อ 11.ที่ Switchable Dynamic Graphics ลองปรับตามนั้นดูครับ
    ในข้อนี้ผมไม่มีอะครับ เกี่ยวรึป่าวที่ของเป็น nvidia ถ้าไม่มีมีแล้วมีส่วนที่แก้ได้อีกไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ปรั่บเป็น high performance น่าจะได้ แต่สูบแบตโครต

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    คุน ก็ ถอดแบต เสียบเครื่องชาตเล่นเลยสิครับ ไม่ต้องไส่แบต คับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เป็นเรื่องปกติครับ ถ้าไม่เสียบที่ชาร์ต เครื่องก็จะปรับให้ลดการใช้พลังงานลง เกมก็จะกระตุกเป็นธรรมดา

ถ้าอยากจะถอดปลั๊กออกก็ต้องเปลี่ยนเป็น high performance ครับ หรือแล้วแต่รุ่น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ของผม Qosmio F750 ถอดแบต แล้วต้องปรับเป็น High ก็เล่นได้ แต่ แปบเดียว แบตก็หมดละ = = ทางที่ดี ไม่จำเป็นจริงๆ เสียบไว้เถอะครับ แล้วปรับHigh ไว้เลย ไม่ต้องถอดสายช๊าตหรอกครับ คุณจะถอดแบตแล้วเสียบสายก็ได้แล้วแต่นะครับ หรือจะใส่แบตไว้เลยก็ได้ ไม่ต้องกลัวว่า แบตจะเสื่อมหรืออะไรหรอกนะครับ เพราะยังไงๆ มันก็เสื่อมอยู่แล้วหละ คุณถอดแบตทิ้งไว้เฉยๆ ไม่ได้ใช้ มันก็เสื่อม เค้ามีมาให้ ก็ใช้ๆไปเถอะครับ ดีกว่าวางทิ้งไว้เฉยๆ แล้วมันก็เสื่อมไปตามเวลาของมัน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ของผมก็เป็นแบบนั้นนะ ถ้าถอดสายชาร์จออกก็ไว้ทำงานอย่างเดียว แต่ถ้าเล่นเกมต้องเสียบไม่งั้นจะกระตุก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    717
    ขอบุณสำหรับคำแนะนำทุกคนครับ