ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804

ระวังกระทู้เข้าข่ายมิจฉาชีพ - ขาย 6870 -โดย padungsak

กระทู้ต้นเรื่องคือที่นี่ ขาย 6870

ที่รู้สึกเอะใจกับกระทู้ที่ว่ามามันก็เพราะมีน้องคนนึงส่ง PM เข้ามาถามว่าราคาการ์ดจอตัวนี้ตั้งที่ราคาเท่านี้มันคุ้มมั๊ย ดีมั๊ย
    ผมก็เข้าไปดูที่กระทู้นั้น พอเข้าไปดูมันก็เหมือนๆกับกระทู้ขายของทั่วๆไป แต่ มันมีข้อน่าสงสัยหลายๆอย่าง
    ไม่มีข้อมูลอะไรสักอย่างเดียว ราคาการ์ดจอที่ตัวเองเอามาขายก็ไม่รู้ หลักฐานหรืออะไรที่จะให้มีความเชื่อถือก็ไม่มี
    บางท่านบอกเว็บ JKG เขาไม่ค่อยซื้อขายกันหรอก ทำไมไม่ไปที่ OCZ ก็ดูเหมือนกับ จขกท. อึกๆอักๆอ้ำๆอึ้งๆไม่อยากไป
    คือคนที่ขายของเค้ามีแต่ที่ไหนขายได้ก็อยากจะไปขาย แต่นี่อะไร มีแบบลังเลด้วยว่าจะไปขายดีหรือเปล่า
    ผมขายของมาเยอะแล้ว
    มันผิดสังเกตุ ขนาดน้องคนที่มาขอคำปรึกษาผม ขอให้ส่งของมาแล้วเก็บเงินปลายทาง มันยังไม่ยอมเลย แบบนี้มันเข้าข่ายโกงแล้ว
    ตอนนี้ผมให้เพื่อนผมที่อยู่ทาง ICT ตรวจสอบต้นทางของเน็ทแล้วเดี๋ยวได้รู้แน่ๆว่าเข้าข่ายฉ้แโกงมั๊ย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    +1ครับ ผมว่าเค้าอาจจะเคยไปโพสที่ OCZ แล้วเพราะผมคุ้น มากๆเลยในOCZ มีกระทู้ลักษณะอยู่หลายกระทู้อยู่เหมือนกัน และส่วนมากหลอกทั้งนั่น

ปล.ผมก็ขายของผ่านเน็ตประจำ แต่ไม่เคยโพสที่ เว็บอื่นนอกจาก OCZ กับ KhonKaenlink.com(ผมคน ขอนแก่น) 2เว็บนี้เท่านั่น
    shadow of the day

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NinjaBoiler อ่านกระทู้
    +1ครับ ผมว่าเค้าอาจจะเคยไปโพสที่ OCZ แล้วเพราะผมคุ้น มากๆเลยในOCZ มีกระทู้ลักษณะอยู่หลายกระทู้อยู่เหมือนกัน และส่วนมากหลอกทั้งนั่น

ปล.ผมก็ขายของผ่านเน็ตประจำ แต่ไม่เคยโพสที่ เว็บอื่นนอกจาก OCZ กับ KhonKaenlink.com(ผมคน ขอนแก่น) 2เว็บนี้เท่านั่น
    เอ้โย๊ววววว!!!หวัดดีครับ คนขอนแก่นเหมือนกันเด้อน้อง ผมก็ทั้งขายทั้งซื้ออยู่ใน 2 เว็บนี้ประจำเหมือนกัน แต่กระทู้ที่ผมว่ามามันแปลกๆครับ
    ใครที่จะซื้อก็ให้ระวังๆแล้วกัน ถ้าคุณอยากขายๆจริงๆคุณก็ต้องทำตัวให้น่าเชื่อถือมากกว่านี้

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ไม่รู้ข้อเท็จจริงอย่าพึ่งด่วนสรุปนะครับ
    ความคิด
    - คนขาย ส่งของไปแล้วถ้าไม่ส่งเงินมาก็เสียของไปฟรีๆ
    - คนซื้อ โอนเงินให้แล้วของไม่มาก็เสียเงินฟรีๆเช่นกัน
    สรุปว่าขายของผ่านเน็ตมันก็เสี่ยงถ้าไม่มีเครดิต ถ้าเรารู้สึกว่ามันไม่ปกติก็ลองสืบข้อมูลก่อนก็ได้ จะทำอะไรมันต้องพึ่งข้อมูลเสมอครับอย่าไปกลัว ถ้าจะเสียเงินก็ต้องได้ของที่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ขอแค่เรามีสติ ระมัดระวัง เห็นอะไรไม่ดูแปลกๆ ก็เตือนๆกันเป็นเรื่องที่ดีครับ

แต่เหมือนจะไปเอาผิดอะไรกับคนๆนั้นเลย รีบกล่าวหาคนๆนั้นว่าโกง มันก็เร็วเกินไปครับ

อย่างที่ท่าน Capathia ว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ไม่รู้ข้อเท็จจริงอย่าพึ่งด่วนสรุปนะครับ
    ความคิด
    - คนขาย ส่งของไปแล้วถ้าไม่ส่งเงินมาก็เสียของไปฟรีๆ
    - คนซื้อ โอนเงินให้แล้วของไม่มาก็เสียเงินฟรีๆเช่นกัน
    สรุปว่าขายของผ่านเน็ตมันก็เสี่ยงถ้าไม่มีเครดิต ถ้าเรารู้สึกว่ามันไม่ปกติก็ลองสืบข้อมูลก่อนก็ได้ จะทำอะไรมันต้องพึ่งข้อมูลเสมอครับอย่าไปกลัว ถ้าจะเสียเงินก็ต้องได้ของที่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonmd อ่านกระทู้
    ขอแค่เรามีสติ ระมัดระวัง เห็นอะไรไม่ดูแปลกๆ ก็เตือนๆกันเป็นเรื่องที่ดีครับ

แต่เหมือนจะไปเอาผิดอะไรกับคนๆนั้นเลย รีบกล่าวหาคนๆนั้นว่าโกง มันก็เร็วเกินไปครับ

อย่างที่ท่าน Capathia ว่าครับ
    ผมไม่ได้ว่าเขาโกง ผมบอกว่า " เข้าข่าย " ต่างหาก กลับไปอ่านใหม่นะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ความคิด
    พัสดุเก็บเงินปลายทางมีเสียของฟรีด้วยหรอครับ เงินก็เยอะนะสี่พันห้า โอนตังไปก่อนคงไม่มีใครทำ นะ ผมว่า

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    อ่านจาก ดร่าม่า เรื่องพวกนี้เยอะมากนะครับโปรดให้ทุกคนระวังจะมีสติทุกครั้งในการซื้อ

รูปโปรไฟล์ของ จขกท. สวยดี ใช้คอมหรือเพนท์เองครับ

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C4C4C4 อ่านกระทู้
    พัสดุเก็บเงินปลายทางมีเสียของฟรีด้วยหรอครับ เงินก็เยอะนะสี่พันห้า โอนตังไปก่อนคงไม่มีใครทำ นะ ผมว่า
    โอนเงินก่อนส่งของลองไปดูใน OCZ นะครับเยอะแยะ อะไรมันก็โกงกันได้ทั้งนั้นแหละครับถ้าเป็นของมือสอง พกง ก็โกงได้ .. ส่งของไป ต้องจ่ายเงินก่อนอยู่ดี ( ปล. จ่ายกับปณ. เปิดมาเจอก้อนหินยัดมาให้มันหนัก ๆ ) ก็ต้องตามเรื่องกันอีก หรือส่งไปแต่จ่ายเงินแล้วคนซื้อตุกติก ยัดก้อนหินแล้วถ่ายรูป แล้วบอกไม่ได้ของ แฉกันในเว็บบอกให้โอนเงินคือ มันก็มี พวก เลว ๆมันเยอะ เจอหน้ากันส่งของกลับบ้านไปเปิดไม่ติดมันก็มี ..
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    โอนเงินก่อนส่งของลองไปดูใน OCZ นะครับเยอะแยะ อะไรมันก็โกงกันได้ทั้งนั้นแหละครับถ้าเป็นของมือสอง พกง ก็โกงได้ .. ส่งของไป ต้องจ่ายเงินก่อนอยู่ดี ( ปล. จ่ายกับปณ. เปิดมาเจอก้อนหินยัดมาให้มันหนัก ๆ ) ก็ต้องตามเรื่องกันอีก หรือส่งไปแต่จ่ายเงินแล้วคนซื้อตุกติก ยัดก้อนหินแล้วถ่ายรูป แล้วบอกไม่ได้ของ แฉกันในเว็บบอกให้โอนเงินคือ มันก็มี พวก เลว ๆมันเยอะ เจอหน้ากันส่งของกลับบ้านไปเปิดไม่ติดมันก็มี ..
    ผมคนหนึ่งที่ไม่ทำแบบนั้นหากอยู่จังหวัดใกล้ๆจะขับรถไปรับของเองค่าแกสคงไม่กี่บาท หากใกลก็ไม่ซื้อ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    โกงกันเยอะครับ กระทู้ที่ว่าก็เข้าข้ายด้วย อย่างน้อยๆก็น่าจะมีรูปการ์ดจอตัวเป็นๆพร้อมกับสิ่งที่ยืนยันว่ามันเป็นของเรานั้นคือ ท่านนั้นๆมีการ์ดจออยู่จริงๆ ไม่ใช่ไปเอารูปคนอื่นมาลง ซึ่งมันแสดงให้เห็นถึงเจตนาแล้วครับ ใน ocz ขนากคนระวังตัวกันแจ ยังโดนบ่อยๆเลยครับ เรื่องแบบนี้ใว้ใจกันยากครับ ขนาดซื้อขายกันต่อหน้าต่อตายังโกงกันได้เลย ประสาอะไรกับแบบนี้ไม่มีอะไรยืนยันด้วยครับ เอาเป็นว่า อย่าไปโดนหลอกเข้าล่ะครับ เพราะเงินนั้นหายาก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ semakutay อ่านกระทู้
    อ่านจาก ดร่าม่า เรื่องพวกนี้เยอะมากนะครับโปรดให้ทุกคนระวังจะมีสติทุกครั้งในการซื้อ

รูปโปรไฟล์ของ จขกท. สวยดี ใช้คอมหรือเพนท์เองครับ
    เป็นรูปใน Wallpaper ครับ แล้วผมเอามาลงแสงใหม่ ปรับคอนทราสให้เข้มขึ้นเพื่อเร่งความแจ่มของเงาดำและสี จากนั้นก็คร็อปมานี่แหละครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: