ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

รบกวนทุกๆท่านช่วย ตอบความเห็นของผมทีครับ

คือว่า ผมขออภัยล่วงหน้าเลยนะครับ อาจจะตั้งผิดหมวด แต่ผมไม่รู้ว่าจะตั้งหมวดไหนดี

คือว่า ผมจะขายคอมของผมหน่ะครับ ช่วยตีราคาให้ผมทีได้มั๊ยครับ

สเปค CPU 1.8 Ghz Ram 512 Mb VGA 128 Mb บอร์ด ผมไม่มั่นใจว่าของอะไรนะครับ Harddisk 160 Gb ครับ

หน้าจอ samsung จอLCD แบนครับ 19 นิ้ว Keybroad(ธรรมดา) 1 อัน

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ เอาราคาที่ไม่แพงจนน่าเกลียด แต่ก็ไม่ถูกซะจนน่าเกลียดเช่นกันครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    IT Hardware !!

ผมว่า 5000บาท ถ้วน แต่....โดนกดเยอะแน่ + จอไปอีกก็ 1xxx บาท(ไม่ได้บอกสภาพ)
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมว่าต้องบอกสเป็กให้ละเอียดกว่านี้คับ

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    3000-4000 ยังขายยากเลยคับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

กล่าวขอบคุณ
    0
    T^T คิดว่าจะขายได้สัก 4000 มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    จอของผม เหมือนใหม่ครับ ซื้อไว้ แต่ไม่ค่อยได้ใช้

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    บอร์ดรุ่นเก่าด้วยหรือป่าวคับ ดูแล้วคงจะขายออกอยาก
    3000-4000 ยังขายอยากเรยคับ เพราะเดียวนี้อุปกรณ์คอม
    มันถูกมากเรยคับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ไม่เกิน 2000 อะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทั้งเครื่องทั้งจอ 2000 เองหรอครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ด้วยควมเห็นใจครับ ไม่เกิน3000 หรือ 3500 ครับ เครื่องเก่าผมที่ขายไป แรงกว่าของคุณ พอตัว ยังได้ แค่ 2600 เองครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    สเปก ไม่ละเอียดพอหน่ะครับ
    cpu ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร หรอครับ
    ฮาร์ดดิสก์ เป็น ide หรือ sata ครับ
    ถ้าจะให้ดี ลงรูปมาด้วย จะดีมากเลยครับ จะได้ช่วยกันตีราคาได้ ครับ
    ASUS p8z68-V LX , Intel Core i5 2500K , Kingston HyperX 4G (1600)x2 , ATI HIS 6850 1G DDR5

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mengloveice อ่านกระทู้
    จอของผม เหมือนใหม่ครับ ซื้อไว้ แต่ไม่ค่อยได้ใช้
    ซื้อมานานล่ะยังครับ เพราะส่วนใหญ่ เค้าจะดูที่ ระยะประกันสินค้าเป็นหลักครับ สภาพว่ากันที่หลัง

ถ้าประกันเหลือเยอะ ก็ได้ราคาดีครับ
    ASUS p8z68-V LX , Intel Core i5 2500K , Kingston HyperX 4G (1600)x2 , ATI HIS 6850 1G DDR5

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    รองเอาไปร้านจำนำครับ เผื่อได้เยอะกว่าขาย

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    เก็บไว้ใช้ดีกว่าครับผม อย่าขายเลย (- -)"

กล่าวขอบคุณ
    0
    T^T CPU ของ AMD เพค๊ะ Harddisk sata คับ ผมคิดว่าน่าจะได้สัก 4000 +-500 ถ้าไม่ถึงก็ขอเก็บไว้ดีกว่าเนอะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้เเนะครับ(อีกอย่าง ผมลงรูปไม่เปนครับ แต่เอาเปนว่าถ้าลงได้เดียวผมลงให้ดูนะครับทุกท่าน ตัวเคส เป็นของ Gview

ผมลงลิ้งไว้แทนนะครับ http://www.weloveshopping.com/shop/s...66&shopid=1952 เป็นเคสแบบนี้ สภาพ ภายนอกประมาน 85% ครับ

ส่วนจอเป็น รุ่น คล้ายๆ samsung 940n นะครับ 19 นิ้ว ขอบเทา wildescreen ของผม samsung ครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    แนะนำว่าให้บอกสเปคให้ละเอียดกว่านี้ครับ ประมาณ
    cpu ยี่ห้อ รุ่น ความถี่สัญยานนาฬิกา ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    mainboard ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    ram ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    vga ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    hdd ยี่ห้อ ประเภทการเชื่อต่อ(ide/sata) ความจุ ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    case/psu ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)(ถ้ามี)
    monitor ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    น่าจะประมาณนี้ครับ

แล้วถ้าจะขายก็ให้เอารูปตัวจริงๆทุกๆมุ่มโดยเฉพาะตรงประกัน(ถ้ามี)ให้ชัดเจน

เซ็ตนี้ถ้าเป็น amd น่าพอได้ราคาหน่อย เฉพาะจอตีไป พีนหนึ่งพอไหว แรมถ้าเป็น ddr ก็แพง
    คิดว่าราคาน่าจะได้ซัก 3500 (รวมจอ) แต่ต้องดูรายละเอียดอีทีหนึ่งครับตามที่ผมได้ให้ใว้ข้างต้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    แนะนำว่าให้บอกสเปคให้ละเอียดกว่านี้ครับ ประมาณ
    cpu ยี่ห้อ รุ่น ความถี่สัญยานนาฬิกา ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    mainboard ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    ram ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    vga ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    hdd ยี่ห้อ ประเภทการเชื่อต่อ(ide/sata) ความจุ ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    case/psu ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)(ถ้ามี)
    monitor ยี่ห้อ รุ่น ประกัน(หมด/ไม่หมดถึงวันไหน)
    น่าจะประมาณนี้ครับ

แล้วถ้าจะขายก็ให้เอารูปตัวจริงๆทุกๆมุ่มโดยเฉพาะตรงประกัน(ถ้ามี)ให้ชัดเจน

เซ็ตนี้ถ้าเป็น amd น่าพอได้ราคาหน่อย เฉพาะจอตีไป พีนหนึ่งพอไหว แรมถ้าเป็น ddr ก็แพง
    คิดว่าราคาน่าจะได้ซัก 3500 (รวมจอ) แต่ต้องดูรายละเอียดอีทีหนึ่งครับตามที่ผมได้ให้ใว้ข้างต้นแล้ว
    ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ แรมเป็น ddr ครับ แต่รู้สึกว่าประกันจะไม่มีแล้วนะครับ ไม่เป็นไรครับ

ผมแค่อยากให้ลองประมาณราคาดูเฉยๆคับ ถ้าขายได้ไม่ได้ตามที่คิด ผมก็คงจะเก็บไว้ครับ^^

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อีกอย่าง คอมราคาตกเร็วมาก ผมเข้าใจครับ แต่บางทีขายไปเงินที่ได้มาก็ไม่มากพอที่จะทำอะไรได้เลย

อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mengloveice อ่านกระทู้
    ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ แรมเป็น ddr ครับ แต่รู้สึกว่าประกันจะไม่มีแล้วนะครับ ไม่เป็นไรครับ

ผมแค่อยากให้ลองประมาณราคาดูเฉยๆคับ ถ้าขายได้ไม่ได้ตามที่คิด ผมก็คงจะเก็บไว้ครับ^^

ขอบคุณมากครับ
    แรมส่วนมากจะเป็นประกันแบบ LT ครับ คือไม่มีวันหมดอายุครับ ประกันใช้ได้ตลอดอายุการใช้งาน ขนาด SD Ram ยังเป็นแบบ LT เลยครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nutt อ่านกระทู้
    แรมส่วนมากจะเป็นประกันแบบ LT ครับ คือไม่มีวันหมดอายุครับ ประกันใช้ได้ตลอดอายุการใช้งาน ขนาด SD Ram ยังเป็นแบบ LT เลยครับ
    LT นี่หมายถึงประกันจนโรงงานหยุดผลิตครับ ถึงจะเพิ่งซื้อมาได้แค่1เดือนแต่ถ้าโรงงานเจ็งหรือเลิกผลิดก็คือหมดประกันครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    แต่ก็อีกแหละครับ spec เก่าๆแล้ว ไคจะซื้อ คนที่เขาต้องการใช้ก็อยากได้ spec ที่มันแรงๆ ใหม่ๆ ถูกไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    LT นี่หมายถึงประกันจนโรงงานหยุดผลิตครับ ถึงจะเพิ่งซื้อมาได้แค่1เดือนแต่ถ้าโรงงานเจ็งหรือเลิกผลิดก็คือหมดประกันครับ
    ครับผม อันนี้ผมก็รู้อยู่ครับ แต่เพียงผมไม่พูดถึงขนาดนั้นครับ มันก็แน่นอนว่า ถ้าโรงงานปิด ผมจะไปเครมที่ไหนได้หล่ะ แล้วถ้าเขาเลิกผลิต เขาจะเอาอะไหล่ที่ไหนมาเปลี่ยนให้ผมหล่ะ

เพียงแต่ผมไม่ได้พูดไปถึงขนาดนั้นครับ สมมุติว่าผมใช้แรม kingston ก็คงยากที่โรงงานจะเจ๊งนะครับ

แต่ว่าก็ขอขอบคุณนะครับ ที่เตือนครับผม

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    เคสคอมที่บ้านผมซื้อมือสองมา เกือบ5พัน ได้สเปคนี้(ไม่รวมจอ)

AMD Athlon 64X2 (2.2Ghz)
    Ram 1Gb DDR2
    HDD 500Gb
    ATI Radeon HD2600Pro 512Mb (PCI-Express)
    DVD-RW Combo 16X

ของคุณน่าจะได้ไม่เกิน3,500นะผมว่า