ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206

win 8.1 กลับมาช้าอีกแล้ว

ฅิดว่าแรมน่าจะไม่ดีแล้ว เป็น notebook ซื้อมา 2-3 ปีละ แรมมี 4gb น่าจะเริ่มเน่าแล้วเพราะforce shut down บ่อย(ในที่นี้ผมหมายถึงปิดโดยกดปุ่มปิด) ถ้าเพิ่มแรมหรือเปลี่ยนแรมฅิดว่ามันจะช่วยได้บ้างมั้ยฮะ
    ผู้เล่นเก่า

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    โน้ตบุ้ค 2-3 ปีก่อนอาจจะยังไม่รองรับ Windows 8.1 ได้เต็มประสิทธิภาพน่ะครับ ผมลองสันนิฐานดู
    ยิ่งของผม Samsung R478 ลง Windows 8.1 ใช้แล้วอืดเป็นเต่าเลยครับ
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    Windows 8.1 หรือ 8 ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้ถ้าไม่ใช้ของแท้นะ 8.1 หรือ 8 มีปัญหามาก ถ้า Windows เสียขึ้นมาโอกาสเข้า Windows Mode
    แถบไม่มีเลย เพราะที่มาอธิบายให้ฟังคือผมลง Windows8 แล้วไพล์งานกเก็บไว้อยู่ในนั้นเยอะมาก พอถึงวันจะดึงงานออกไปนำเสนอ
    Windows8 เสีย งานงอกและเริ่มใจเสีย จะเข้า Windows Mode แบบ Windows7 ก็ไม่ได้ เพราะ Windows Mode ของ
    Windows8 ต้องเข้าทีหน้าเดททอปจะไม่ได้เข้าเหมือน Windows7 เนี่ยและคือปัญหาเข้าหน้าเดททอปไม่ได้แล้วจะ
    ทำยังไง ผมเลยเซงมากเปลี่ยนมาใช้ Windows7 อย่างเดียวเลย แล้วไพล์งานต่างๆก็ต้องทำใจทำใหม้หมดเลย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    Windows 8.1 หรือ 8 ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้ถ้าไม่ใช้ของแท้นะ 8.1 หรือ 8 มีปัญหามาก ถ้า Windows เสียขึ้นมาโอกาสเข้า Windows Mode
    แถบไม่มีเลย เพราะที่มาอธิบายให้ฟังคือผมลง Windows8 แล้วไพล์งานกเก็บไว้อยู่ในนั้นเยอะมาก พอถึงวันจะดึงงานออกไปนำเสนอ
    Windows8 เสีย งานงอกและเริ่มใจเสีย จะเข้า Windows Mode แบบ Windows7 ก็ไม่ได้ เพราะ Windows Mode ของ
    Windows8 ต้องเข้าทีหน้าเดททอปจะไม่ได้เข้าเหมือน Windows7 เนี่ยและคือปัญหาเข้าหน้าเดททอปไม่ได้แล้วจะ
    ทำยังไง ผมเลยเซงมากเปลี่ยนมาใช้ Windows7 อย่างเดียวเลย แล้วไพล์งานต่างๆก็ต้องทำใจทำใหม้หมดเลย
    Windows Mode ที่ว่านี่ไม่แน่ใจว่าจะหมายถึง safe mode หรือเปล่า ถ้าหมายถึง safe mode ถึงเป็นวิน 7 หากวินโดวส์เสียหายมากจริงๆก็ไม่สามารถใช้งานได้เหมือนกันครับ ส่วนเรื่องดึงไฟล์งานออกจากเครื่อง ส่วนใหญ่พวกช่างเค้าจะใช้ windows pe ดูได้ในลสยเซ็นต์ผมเลยครับ
    สำหรับเจ้าของกระทู้ เรื่องวินโดวส์ หากไม่ได้มีการปรับแต่อะไรเพิ่มเติม(ทั้งที่ทำด้วยตัวเองหรือโปรแกรมจำพวก dubai) แล้วช้าลง อาจจะเพราะติดไวรัส หรือไม่ก็ความเร็วในการอ่านเขียนของ HDD ช้าลงเพราะความเสื่อมและการใช้งานตามกาลเวลาครับ

ส่วนเรื่องวินโดวส์ 8 8.1 รองรับตัวไหนหรือไม่ยังไงต้องดูที่ไดร์เวอร์ว่ามีมาให้ครบหรือไม่ครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    โทษวินโดวส์เลยหรอครับ
    ผมว่านะ ......................
    ตามข้อความนี้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    Windows Mode ที่ว่านี่ไม่แน่ใจว่าจะหมายถึง safe mode หรือเปล่า ถ้าหมายถึง safe mode ถึงเป็นวิน 7 หากวินโดวส์เสียหายมากจริงๆก็ไม่สามารถใช้งานได้เหมือนกันครับ ส่วนเรื่องดึงไฟล์งานออกจากเครื่อง ส่วนใหญ่พวกช่างเค้าจะใช้ windows pe ครับ