ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

คอมดังเวลาเปิดครับ

คอมผมเป็นไรก็ไม่รู้ อยู่ๆก็เป็น พอเปิดคอมมามันก็ดัง เหมือนแข่งมอเตอร์ไซค์อะครับ ดัง วื่นๆๆ................ พอเข้ามาสตาร์ทวินโดวส์เสร็จ ก็จะเบาลง ... เบาลง...แล้วก็เงียบ

ไม่รู้ว่าเป็นที่พักลมหรือป่าว แต่มาได้ยินอีกทีตรงใกล้ Harddisk ครับ

SPEC:
    Case : P&A
    CPU : Intel Pentium Dual-Core E2160 (1.8 GHz X2)
    Motherboard : ASUS P5G41T-M Motherboard
    Graphic Card : NVIDIA GeForce 9500GT
    Power Supply : Plenty (วัตต์เต็ม พึ่งเปลี่ยนใหม่)
    กดปุ่มนี้สิครับ จะได้ไม่เป็นภาระของผม 5555

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ดังตรง CPU ?

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    ดังตรง CPU ?
    ไม่รู้ว่าตรงพัดลม CPU หรือป่าว แต่ลองฟังดูมันก็ดังแถวๆฮาร์ดดิสก์

ปล.dantezeedza คุ้นๆอะครับ (น่าจะมี Devil May Cry ในแอนดรอยด์เนอะ เห็นแต่ไอโฟน)
    กดปุ่มนี้สิครับ จะได้ไม่เป็นภาระของผม 5555

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangbaew อ่านกระทู้
    ไม่รู้ว่าตรงพัดลม CPU หรือป่าว แต่ลองฟังดูมันก็ดังแถวๆฮาร์ดดิสก์

ปล.dantezeedza คุ้นๆอะครับ (น่าจะมี Devil May Cry ในแอนดรอยด์เนอะ เห็นแต่ไอโฟน)
    แอนรอยด์ ? ไอโฟน ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    ของผมก็เป็นครับ เปิดมา บางครั้งก็ดังเหมือนที่จขกท.เป็น น่าจะเป็นเสียงพัดลมด้านหลัง

ผมต้องทุบเอาคถึงหาย

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมก็เคยนะ เป็นที่การ์ดจอ GT220 แบบจับเคสตะแคง หรือ นอนลง ก็เป็น บางทีตั้งเฉยๆก็เป็น (แต่ตอนนั้นแกะคอมบ่อย) ตอนแรกก็ว่าซิงค์ดัง ฮาร์ดิสใกล้ไป แต่พอเปลี่ยนการ์ดแล้ว จากสนามแข่งมอเตอร์ไซด์กลายเป็นป่าช้า
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมก็เป็น เปิดคอมทีรู้กันทั้งบ้าน
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    HDD ชัว เคยเป็น
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    เครื่องผมก็เป็นเหมือนนะครับ บางทีมันจะดังบ้างไม่ดังบ้างพอเปิดไว้ซักพัก(หรือตลอดเวลาที่ใช้)มันจะดับเอง(แต่ในขณะนี้ก็ยังดังอยู่) ซึ่งจากที่ทราบมา(จากเพื่อนผู้รอบรู้จริงรึเปล่าก็ไม่ทราบได้...)ว่ามันมีหลายสาเหตุ เช่น
    - จากCPUที่วิ่งเต็มร้อย(มั้งนะ) ซึ่งแก้โดยหาcoolerแบบที่จ่อที่ตัวCPUโดยตรงมาใช้(ราวๆ500-1500กว่าบาท)
    - พัดลมใกล้เน่าเต็มที ถือโอกาสเปลี่ยนใหม่ซะ
    - ฮาร์ดิสก์ใกล้ลงโลง เตรียมย้ายข้อมูลซื้อลูกใหม่มาใช้
    - การ์ดจอใช้มากจนเกินกำลัง อาจเพราะการวางแนวการ์ดจอคลาดเคลื่อนทำให้พัดลมทำงานผิดปกติก็จัดแจงที่ให้เข้าที่เดิม หรือใช้การ์ดจอแบบเต็มแม็กซ์โดยที่ไม่คำนึงถึงสังขารของการ์ด(เช่นเล่นเกมด้วยการ์ดระดับต่ำ-กลางแล้วปรับกราฟฟิกแบบเต็มลิมิต...)ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในรายนี้... อาจจะต้องซื้อใหม่ลูกเดียวอีกเช่นกัน...
    ปล.ไหนๆก็จะปีใหม่แล้วถือเป็นฤกษ์งามยามดีที่จะอัพและซ่อมบำรุงคอมไปด้วยเลยนะครับ(ผมก็จะเอาไปให้ช่างเขาดูแล้วล่ะ)

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    พัดลมน่ะผมก็เป็นอ่ะพอไ้ห้ช่างมาดูเค้าลองขยับๆพัดลมดูมันก็หายครับแล้วก็เป็นอีกช่างบอกไห้เปลี่ยนพัดลมใช้มา2ปีกว่าๆมันเน่าแล้ว5555ดังตอนบูคเครื่องครับของผมพอเข้าวินโดว์ก็เงียบและครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พัดลมปะครับ ฝุ่นมันเยอะ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ถ้ามันดังและมันหายก็ ฝุ่นเยอะ แต่ถ้าดังตลอกเชิญ ร้านซ่อมคอมฮ่าๆ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    เคยเจอปัญหาของคนนึงนะ เขาบอกว่า...แกะ PSU มาตบซักทีสองที หายเลย
    Trying not to feel the same