ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

คอมมีปัญหาตอนเปิดเครื่องครับ

เวลาเปิดเครื่องมาบางทีหน้าจอจะดับไปเฉยๆ หรือไม่ก็ค้าง หรือไม่ก็ขึ้นจอฟ้าตามรูปครับ

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ TT คอมเพิ่งซื้อมาไม่ถึงปีครับ

AMD Athlon(tm) II X2 225 3.1 GHz, Win7-32 bit ,Ram 4 Gb

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    VGA อะไร....

ลองเข้า Safe mode(กด F8 ยิกๆ) ไปลบ Driver VGA ก่อนนะครับ

มันฟ้องว่า nvlddmkm.sys ซึ่งมันเกี่ยวกับตัว VGA หรือ Driver ครับ
    Trying not to feel the same

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ปัญหานี้เกิดจากแรม+กาจจอลองตรวจเช็ดดูก่อนว่าแรม เสียมั้ย กาจจอเสียหรือป่าวถ้าเข้าsafa mode ได้ลองลงdriver กาจจอไหม่ดูครับ ได้OC ไปหรือป่าว เกี่ยวกะแรมประมวลผลผิดพลาด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 27th January 2012 เมื่อ 19:03

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    Crowszerro 3 แรมเกี่ยวอะไร แรมมันไปกิ๊กกับ Driver VGA ได้ยังไง - -

http://forums.techarena.in/vista-har...ces/689444.htm อ่าน EN ออก เชิญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 27th January 2012 เมื่อ 19:12

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    การ์ดจอก็มีแรมเหมือนกันนะครับ >.<

ส่วนเจ้าของกระทุ้ลองลบไดร์เวอร์ออกแล้วหาตัวอื่นลงตามที่คนอื่นๆแนะนำดูก่อนครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    Driver VGA ครับ = ="

กระทู้นี้ไม่เกี่ยวกับอย่างอื่น มันจอฟ้าเพราะ Driver หรือ อะไรสักอย่างเกี่ยวกับ การ Support ของ VGA

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่แล้วครับ ตอนนี้ก็ไม่ค้างแล้วครับ