ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 242

Lightbulb ช่วยหน่อยครับเรื่อง WINDOWS 7

ตอนนี้ผมใช้ XP อยู่ครับเลยอยากลองเปลี่ยนเลยมาลงwindows 7 เกิดปัญหาตามนี้อ่ะครับคือผมลงไม่ได้อ่ะขั้นตอนตั้นๆเสร็จมันแล้วมันก็รีสตาร์เครื่องครับมันก็ค้างตรง completing installation... อ่ะครับค้างนานมากๆ2-3ชั่วโมงได้เลยครับไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับแล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

ที่ผมลงเป็น windows 7 ultimate นะครับลองมา 5-6 รอบแล้วลองมาทั้งลงจากแฟลสไดร์จากแผ่นก็ไม่ได้สักทีอยากใช้ windows 7 มากๆครับ

เคยมีคนบอกให้ลองเช็ก BAD harddisk มันก็ไม่มีครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

นี้รูปครับอาจจะไม่ชัดเพราะถ่ายจากโทรศัพท์นะครับ

สแปกเครื่องก็ตามนี้ครับ

รุ่นซีพียู Intel® Core™2 Duo processor E4500
    ความถี่ซีพียู 2.2 GHz
    แรม 2 GB
    ฮาร์ดดิส 220 GB
    การ์ดจอ ATI HD 2400 PRO
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poonpetch : 5th March 2012 เมื่อ 22:14
    PETCH KUB

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    อาจใช้เวลาหน่อยอ่าครับ สเปคต่ำหรือเปล่าครับ ผมก็ไม่เห็นเป็นไรเลย ลงบ่อยมากเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลูกกุยแมน อ่านกระทู้
    อาจใช้เวลาหน่อยอ่าครับ สเปคต่ำหรือเปล่าครับ ผมก็ไม่เห็นเป็นไรเลย ลงบ่อยมากเลยนะ
    ก็ไม่ได้บ่อยมากหรอกครับถ้ามันไม่ได้ผมก็กลับมาใช้ XP ครับวันไหนว่างๆก็ขอลองดูเพื่อจะได้ครับ
    PETCH KUB

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลอง format hdd แบบ full ดูครับ แล้วก็เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ ถ้าจะให้ดีหันมาใช้วิธีลงวินโดวส์ผ่าน usb จะชัวกว่า
    ผมก็เคยเป็นนะมันจะค้างตรง prepair desktop for first use สาเหตุเกิดจากเครื่องอ่านมันไม่ค่อยดี อ่านแผ่นวินโดวส์บางส่วนไม่ออกเลยค้างนานลงไม่ได้ซักที

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลอง format hdd แบบ full ดูครับ แล้วก็เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ ถ้าจะให้ดีหันมาใช้วิธีลงวินโดวส์ผ่าน usb จะชัวกว่า
    ผมก็เคยเป็นนะมันจะค้างตรง prepair desktop for first use สาเหตุเกิดจากเครื่องอ่านมันไม่ค่อยดี อ่านแผ่นวินโดวส์บางส่วนไม่ออกเลยค้างนานลงไม่ได้ซักที
    format นี้หมายถึง format ทั้งลูกเลยหรอกครับทุกไดร์เลยหรอ
    PETCH KUB

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ไม่ใช่ครับ หมายถึงให้ format เฉพาะไดร์ c แต่เป็นการลบข้อมูลออกไปแบบหมดจดเพื่อจัดการกับ bad sector ด้วยหากมนมีอยู่
    ยังไงผมว่าลองลงผ่าน usb ดุก่อนครับ ไม่น่าจะใช้เวลานานเท่าไร

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เป็นที่ไฟว์ที่นายโหลดมานั้นแหละ เปลี่ยนใหม่ก็หายแล้วครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    หาแผ่นวินโดร์ใหม่หรือโหลดใหม่น่าจะหายนะ

ส่วนตัวผมไป 8 แล้วและจะไปกลับไป 7 อีกแล้ว....

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ครับ หมายถึงให้ format เฉพาะไดร์ c แต่เป็นการลบข้อมูลออกไปแบบหมดจดเพื่อจัดการกับ bad sector ด้วยหากมนมีอยู่
    ยังไงผมว่าลองลงผ่าน usb ดุก่อนครับ ไม่น่าจะใช้เวลานานเท่าไร
    อ้าวปกติเวลาลง windows ใหม่ก็ต้องฟอเมสอยู่แล้วนิครับ อีกอย่้่างผมทั้งฟอแมตทั้งลบพาสติชั่นแล้วก็สร้างใหม่ตามวิธีลงทั่วๆไปแล้วด้วยครับ
    PETCH KUB

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C4C4C4 อ่านกระทู้
    เป็นที่ไฟว์ที่นายโหลดมานั้นแหละ เปลี่ยนใหม่ก็หายแล้วครับ
    ลองมันทุกอันแล้วครับที่ผมพยายามลงนั้นไม่ใช่อันเดียวนะครับลองทั้งโหลดเองทั้งยืมเพื่อนมาลองทางแฟรสไดร์ทั้งแผ่นก็เป็น
    PETCH KUB

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonpetch อ่านกระทู้
    อ้าวปกติเวลาลง windows ใหม่ก็ต้องฟอเมสอยู่แล้วนิครับ อีกอย่้่างผมทั้งฟอแมตทั้งลบพาสติชั่นแล้วก็สร้างใหม่ตามวิธีลงทั่วๆไปแล้วด้วยครับ
    เป็นที่ HDD อาจจะมีการเกิด BAD ก็ได้นะคับ ควรตรวจสอบ HDD นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    เป็นที่ HDD อาจจะมีการเกิด BAD ก็ได้นะคับ ควรตรวจสอบ HDD นะคับ
    ตรวจแล้วครับพี่ไม่มีBADเลยครับเขียวตลอด
    PETCH KUB

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonpetch อ่านกระทู้
    ตรวจแล้วครับพี่ไม่มีBADเลยครับเขียวตลอด
    คือตอนนี้มันมีปัญหาตรงที่ว่า ส่วนมากคนอื่นจะใช้วิธีแก้

1.เปลี่ยนไฟล์ windows ที่จะลงใหม่(พูดง่ายๆเอาแผ่นใหม่มาซะ)
    2.ถ้าลงในแผ่นไม่ได้ก็ลงใน USB หรือว่า"ติดตั้ง Windows จาก Flashdrive" นั้นเอง
    3.ปัญหาจาก BAD ก็แก้ซะ
    4.Full format วิธีนี้ต้องมั้นใจว่าไม่มีอะไรที่สำคัญอยู่ในนั้น >> ได้ผลมาหลายท่านแล้ว -.-!!
    แต่ของท่านลองมาหมดทุกอย่างแล้วใช้ปะ