ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

Angry คอมผม มำไมเป็นแบบนี้.... SOS

ตอนแรกผม ก้เล่นปกติ มาตลอด ครับ

พอตอนเย้นๆ มา เปิด อีก ที่ โหลด เมมบอร์ด จบ ปั้บ ก็ ขึ้น

ให้กด Ctrl+Alt+Delete บอกให้ รีคอม..... เป็น ตลอดเลย ครับ กด รีเท่าไหร่ ก็ เหมือนเดิม ...

ไม่โหลดเข้า วินโด้ ซักที คา อยุ่ ที่ เดียว
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เป็นเหมือน PC เครื่องเก่าผมเลยครับ ของผมสายsata ที่ต่อกับฮาร์ดดิกส์มันหลวมเลยขยับๆ เคาะๆเดี๋ยวก็ได้ แล้วก็กลับมาเป็นอีก ผมเลยเลิกใช้ละ ไม่รู้เป็นปัญหาเดียวกันเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ของผม มัน ขึ้น Ctrl+Alt+Delete แล้วก็ รี เป็น เพราะ อะไร กัน นี่.....

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    เปนเพราะเมนบอร์ดมันไม่เจอ ฮาร์ดดิสก์ ครับ อาจจะเปนที่สายฮาร์ดดิสก์ครับ (ไม่รู้ว่าใช้ SATA หรือ IDE ) ลองขยับสาย sata ดูครับ(สมมุติว่าคุณใช้ สาย sata)

ถ้ายังไม่ดีลองเปลี่ยนช่องเสียบสายดูครับ ถ้ายังไม่ดีอีก ก้อลองเช็คสาย sata สายไฟ ดูครับ ว่าเสียหรือป่าว

แล้วก้อไปเช็คใน ไบออส ว่า บอร์ดคุณมองเหนฮาร์ดดิสก์ รึป่าว
    ASUS p8z68-V LX , Intel Core i5 2500K , Kingston HyperX 4G (1600)x2 , ATI HIS 6850 1G DDR5

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ คุณเจ้าของกระทู้
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ตรวจสอบว่าเครื่องยังพบ hdd อยู่ไหม ลองเข้าไปดูใน bios
    ลองเช็คสาย hdd อย่างที่ข้างบนบอก
    อาจต้องลงวินโดวส์ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    ntrld อะไรประมาณนี้ป่ะครับ ให้กด รีเครื่องผมก็เป็น ไปยืม แผ่นบูต เพื่อนพี่มากด f12 ให้บูตจาก cd-rom ก็เรียบร้อยเข้าได้ปกติ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nutt อ่านกระทู้
    เปนเพราะเมนบอร์ดมันไม่เจอ ฮาร์ดดิสก์ ครับ อาจจะเปนที่สายฮาร์ดดิสก์ครับ (ไม่รู้ว่าใช้ SATA หรือ IDE ) ลองขยับสาย sata ดูครับ(สมมุติว่าคุณใช้ สาย sata)

ถ้ายังไม่ดีลองเปลี่ยนช่องเสียบสายดูครับ ถ้ายังไม่ดีอีก ก้อลองเช็คสาย sata สายไฟ ดูครับ ว่าเสียหรือป่าว

แล้วก้อไปเช็คใน ไบออส ว่า บอร์ดคุณมองเหนฮาร์ดดิสก์ รึป่าว
    ตามนี้เลยครับ แต่ผมขอเพิ่มอีกนิดนึง จขกท ลองถอดสาย USB ที่เสียบกับคอมไว้ออกให้หมดเหลือไว้แต่สายคีย์บอร์ด

แล้วลองเปิดเครื่องดูถ้ามันเป็นปกติแสดงว่ามันอยู่ที่ Port USB ครับ ปัญหานี้ผมเคยเจอครับเสียบ USB Hub ทิ้งไว้

พอเปิดเครื่องก็เป็นแบบ จขกท นั่นแหละครับ วิธีแก้คึอถอดมันออกซะ อันนี้อาจเป็นหนึ่งในหลายๆสาเหตุ ฝากไว้ให้ลองไปทำดู

เพราะผมเคยเจอ (ประสบการ์ณตรง) หากตามคำแนะนำในกระทู้นี้ไม่หายหรือทำไม่เป็น ยกไปให้ช่างดูเลยนะครับ
    ...

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    เดี๋ยวผมจะลองดู ครับ...

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ถ้าบอร์ดยังเหนฮาร์ดดิสก์อยู่ แต่อาการเดิมยังไม่หาย คงต้องได้ลงวินโดว์ใหม่แล้วแหล่ะครับ

ถ้าต้องลงวินโดว์ใหม่ แต่มีไฟล์สำคัญอยู่ไดร์ C ก้อลองใช้แผ่น mini XP บูท แล้วก๊อปไฟล์ที่สำคัญ ลงไดร์อื่น

แล้วก้อวินโดว์ ก้อได้ครับ
    ASUS p8z68-V LX , Intel Core i5 2500K , Kingston HyperX 4G (1600)x2 , ATI HIS 6850 1G DDR5