ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

จอไม่่เต็มครับวานผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

คือว่าปกติหน้าจอผมทำงานปกติอยู่ที่1440*900 ครับแล้วทีนี้วันนึงเล่นเกมSengoku musou 6 ซึ่งทุกทีก็เล่นได้แล้วออกเกมส์หน้าจอก็ไม่มีปัญหา(ตอนเล่นเกมส์เลือกความละเอียดที่1280*768fullscreen) 1280*960 กลับแสดงผลเต็มจอ(ปรับที่desktop)-*- จากนั้นก็เลือกปรับที่1440*900ก็ไม่เต็มจออีกเลยแปลกมาก พอจะมีทางแก้ไหมครับ หรือว่าจะเกี่ยวกับเกมส์รึเปล่า?พอมาเมื่อวานเข้าเล่นเกมส์แล้วออกเกมส์หน้าจอกลับไม่เต็มซะงั้นทั้งๆที่ไม่ได้ปรับresolutionหน้าจออะไรเลย(ไม่เต็มจอคือจะมีแถบสีดำด้านขวาครับ) ลองแก้โดยการไปเลือกปรับที่resolution desktopแล้วก็ไม่ได้ผล แต่พอเลือกปรับแบบ

ปล.ที่ต้องการแก้คือจอคอมทั้งหมดนะครับไม่ได้หมายถึงเกมส์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เดียวนะครับผมขอลำดับเรื่องราวใหม่ก้อนรู้สึกจะงงๆ ก็คือ

- ปกติหน้าจอผมทำงานปกติอยู่ที่1440*900 ครับ
    - วันนึงเล่นเกมSengoku musou 6 ซึ่งทุกทีก็เล่นได้แล้วออกเกมส์หน้าจอก็ไม่มีปัญหา ซึ่ง resolution ของเกมได้แก่ 1280*768 fullscreen mode
    - พอเลิกเล่นเกม หน้าจอไม่เต็มจอเหมือนข้อ 1 แต่ต้องปรับเป็น 1280*960 ถึงจะเต็มจอ
    - จากนั้นเข้าไปปรับที่ออฟชั่นในวินโด้ให้เป็น 1440*900 แต่ก็ไม่เต็มจออีก

ถ้าใช่ตามนี้ :

ลองแนะนำให้ปรับ resolution ของเดสท้อปให้เป็น 1440*900 ก่อนนะครับ แล้วเข้าเกมดู .. แล้วออกเกม ถ้ายังไม่เต็มจอ >
    รีเครื่องครับ ถ้ายังไม่ได้ >
    ลองปรับในออฟชั่นของการ์ดจอครับ (ซึ่งตัวนี้ต้องแล้วแต่การ์ดจอคอมที่คุณใช้อยู่)

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกแล้วโหลดตัวใหม่ๆมาลงดุครับ

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ถูกต้องครับตามที่ท่านกล่าวมา แต่ลองเหมือนที่ท่านบอกแล้วก็ไม่หายครับ ลองปรับดูใน nvidia setting ก็แล้วครับ และลองเซิร์ชหาในกูเกิ้ลก็มีคนเป็นเหมือนกันนะครับแต่ก็ปรับตามที่หลายๆท่านบอกไว้ก็ไม่หาย

คล้ายๆกระทู้นี้ครับในกูเกิ้ลเพียงแต่ของผมเป็นPCแล้วก็คิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับรุ่นของจอ(เพราะปกติก็เต็มจอ)
    http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=110198.0

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ไม่ได้ไม่เป็นไรคิดว่าอาจจะมีคนเป็นแล้วแก้ได้เลยมาตั้งถามน่ะครับ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    อยากให้เต็มเปลี่ยนจอมาเป็น 16:9เลยก็คือหาจอใหม่1920*1080เลย 1400*900เป็น16:10ปรับเต็มไม่ได้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: