ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723

อยากจะถามเกี่ยวกับการเรียน เกี่ยวกับคอมครับ

ตามหัวข้อเลย คือผมอยากจะเรียน เกี่ยวกับพวกนี้อะครับ อยากจะทำได้ถึง การสร้างโปรแกรมเองหรือการ Hackครับ ขั้นแรกๆ ผมต้อง
    เรียน หรือรู้เรื่องอะไรก่อนหรอครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขั้นแรกก็ศึกษาภาษาีที่ใช้สร้างโปรแกรมก่อนสัก 1 ตัว ที่แนะนำก็เป็นภาษา C ครับ แล้วก็ลองไปหาอ่านบทความหรือหนังสือที่เกี่ยวกับ อัลกอริธึม ในการแก้ปัญหาด้วยบ้าง
    เริ่มต้นอาจจะงงๆ แต่ถ้าพอเป็นๆแล้ว การศึกษาภาษาที่ใช้เขียนก็น่าจะง่ายกว่าเดิม เพราะหลักมันจะคล้า่ยๆกัน

โชคดีครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ลองใช้โปรแกรม Microsoft Visual Basic ก่อนไหมคับ เป็นโปรแกรมที่ใช้สร้างโปรแกรมอะคับ หาโหลดได้ตามเว็บทั่วไป
    โปรแกรมนี้ใช้สร้างโปรแกรม ไม่ยากหรอกคับ แต่มันบากตรงที่เขียน Script ให้มันทำงานได้จิง ตรงนี้แหละคับที่ยาก

ส่วนเรื่องการ Hack อย่าหวังอะไรกับมันมากคับผม เพราะการHack มีโอกาศติด ไวรัส ได้เอาง่ายๆเลยคับ เพราะการHackต้องใช้ไวรัสในการช่วยในบ่างอย่าง
    ถ้าเกิดว่าเราไปHackเค้าเราอาจถูกจับได้นะคับ เพราะมันผิดกฏหมาย ผมแนะนำนะ อย่าเป็น Hacker เลยดีกว่าคับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mecz อ่านกระทู้
    ขั้นแรกก็ศึกษาภาษาีที่ใช้สร้างโปรแกรมก่อนสัก 1 ตัว ที่แนะนำก็เป็นภาษา C ครับ แล้วก็ลองไปหาอ่านบทความหรือหนังสือที่เกี่ยวกับ อัลกอริธึม ในการแก้ปัญหาด้วยบ้าง
    เริ่มต้นอาจจะงงๆ แต่ถ้าพอเป็นๆแล้ว การศึกษาภาษาที่ใช้เขียนก็น่าจะง่ายกว่าเดิม เพราะหลักมันจะคล้า่ยๆกัน

โชคดีครับ
    พอมีเว็บไหมครับ หรือต้องซื้ออ่านเอา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lazy อ่านกระทู้
    ลองใช้โปรแกรม Microsoft Visual Basic ก่อนไหมคับ เป็นโปรแกรมที่ใช้สร้างโปรแกรมอะคับ หาโหลดได้ตามเว็บทั่วไป
    โปรแกรมนี้ใช้สร้างโปรแกรม ไม่ยากหรอกคับ แต่มันบากตรงที่เขียน Script ให้มันทำงานได้จิง ตรงนี้แหละคับที่ยาก

ส่วนเรื่องการ Hack อย่าหวังอะไรกับมันมากคับผม เพราะการHack มีโอกาศติด ไวรัส ได้เอาง่ายๆเลยคับ เพราะการHackต้องใช้ไวรัสในการช่วยในบ่างอย่าง
    ถ้าเกิดว่าเราไปHackเค้าเราอาจถูกจับได้นะคับ เพราะมันผิดกฏหมาย ผมแนะนำนะ อย่าเป็น Hacker เลยดีกว่าคับ
    เรื่อง Hack ก็ไม่เท่าไรมากหรอกครับ แค่อยากพอเป็น เฉยๆ ผมอยากรู้เกี่ยวกับ ระบบการทำงาน ขอมันมากกว่าอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newchamea : 29th May 2012 เมื่อ 16:53

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mecz อ่านกระทู้

โชคดีครับ
    ตามนี้ครับ

การจะเขียนโปรแกรมได้ดีต้องรู้โครงสร้างและการทำงานของคอมพิวเตอร์ก่อน ส่วนใหญ่ก็จะเป็นวิชาสถาปัตยกรรมคอมพิวเตอร์ แล้วก็ต่อด้วย c,c++,pascal,java,php,vb
    ส่วนการ hack ถ้าเราเข้าใจโครงส้รางของระบบนั้นๆเป็นอย่างดีเราก็จะรู้จุดบกพร่องหรือช่องโหว่ได้ ไม่นับรวมพวกเกรียนที่ทำโปรขายในบ้านเรานะครับ ส่วนใหญ่ไม่ได้คิดเองไปก๊อบโค๊ดเค้ามาต่อยอดอีกที

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ฮูววว แถวนี้**** Hacker เพียบ ถ้าไม่เซียนจริงอยู่ไม่ได้นะเนี๊ยะ
    Trying not to feel the same